![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/142-1170x675.jpg)
อบรมเชิงปฏิบัติการ “การจัดทำผลลัพธ์การเรียนรู้ระดับหลักสูตร”
วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 ผศ.ดร.ปัณณ์รภัส ถกลภักดี รองอธิการบดี ประธานการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การจัดทำผลลัพธ์การเรียนรู้ระดับหลักสูตร”(PLOs Formulation) โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้อาจารย์ได้รับความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับ การจัดทำผลลัพธ์การเรียนรู้ระดับหลักสูตร และสามารถนำความรู้ที่ได้ มาพัฒนาหลักสูตรให้เป็นไปตามเกณฑ์มาตรฐานหลักสูตร พ.ศ.2565 และสอดรับกับเกณฑ์การประกันคุณภาพการศึกษาระดับหลักสูตร AUN-QA ซึ่งได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.วัยวุฑฒ์ อยู่ในศิล อาจารย์ประจำมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ โดยในการอบรมครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมอันประกอบไปด้วย คณาจารย์ผู้รับผิดชอบหลักสูตร ทั้งในระดับบัณฑิตศึกษา และบุคลากร รวมทั้งสิ้น 270 คน ณ ห้องประชุมเพชรบุรีวิทยาลงกรณ์ ชั้น 5 อาคารเรียนรวมวิทยาศาสตร์
#R_Responsibility_ทำงานด้วยความรับผิดชอบ