![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/4ddf970c-0b2a-45dd-883e-d7f311552448.jpg)
ผู้บริหารร่วมงาน เทศกาลงานงิ้ว
วันพฤหัสบดีที่ 26 ตุลาคม 2566 ผศ.ดร.ภิศักดิ์ กัลยาณมิตร รองอธิการบดี พร้อมด้วย รศ.ดร.ฐิติพร พิชญกุล รองอธิการบดี เป็นเกียรติให้การต้อนรับ นายชูชีพ พงษ์ไชย รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน ประธานในพิธีเปิด”เทศกาลงานงิ้ว ตลาดเก่า 100 ปี คลอง 12 หกวา” คราฟ ดนตรี ย้อนวันวานลำไทร ภายใต้โครงการขับเคลื่อนทุนทางวัฒนธรรมไทย-จีน ผ่านการสร้างเทศกาลวัฒนธรรม (Cultural Festival) เพื่อฟื้นชุมชนย่านเมืองเก่า และตลาดเก่า 100 ปี คลอง 12 หกวา ตำบลลำไทร อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี ซึ่งกำหนดจัดกิจกรรมระหว่างวันที่ 26-29 ตุลาคม 2566 ในพิธีเปิดมีการแสดงดนตรีบรรเลง โดยสาขาวิชาศิลปะการแสดง และสาขาวิชานาฏศิลป์ศึกษา คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ การบรรเลงดนตรีจากวง VRU Wind Symphony การบรรเลงดนตรีย้อนวันวานลำไทร ร่วมกับวงดนตรีภายในชุมชน และวงดนตรี Super Black และ และจากวง Teddy Brown
#vru #valaya #วไลยอลงกรณ์
#V_Visionary_เป็นผู้รอบรู้
#R_Responsibility_ทำงานด้วยความรับผิดชอบ
#U_Unity_ความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน
#www.vru.ac.th
#http://pr.vru.ac.th
#บัณฑิตจิตอาสาพัฒนาท้องถิ่น
![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/0a323933-df9f-4bc1-9c9f-93cd1a16ead1.jpg)
![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/48834f18-733e-4a27-9dbe-faab213e04ca.jpg)
![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/76241da4-3424-4d49-8007-e9a1ad29eda6.jpg)
![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/thumbnail.jpg)