![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/003-copy-1170x675.jpg)
พิธีเปิดสัปดาห์วิทยาศาสตร์ประจำปี 2566 โรงเรียนสาธิต มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์
วันที่ 24 สิงหาคม 2566 ผศ.ดร.ปัณณ์รภัส ถกลภักดี รองอธิการบดี เป็นประธานพิธีวางพานพุ่มถวายราชสักการะ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหามงกุฎ พระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระสยามเทวมหามกุฏวิทยมหาราช รัชกาลที่ 4 “พระบิดาแห่งวิทยาศาสตร์ไทย” และพิธีเปิดสัปดาห์วิทยาศาสตร์ประจำปี 2566 โรงเรียนสาธิต มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ อาจารย์บุคลากรและนักศึกษาเข้าร่วมโครงการดังกล่าว ณ หอประชุมวไลยอลงกรณ์
![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/002-1024x577.jpg)
![](http://www.vru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/001-15-1024x577.jpg)